อบจ.กาฬสินธุ์ร่วมงานแถลงข่าวการจัดงานประเพณีบุญบั้งไฟแพรวา จังหวัดกาฬสินธุ์
20 พฤษภาคม 2567 เวลา 16.00 น. ณ ศูนย์ศิลปวัฒนธรรมผู้ไทฯ บ้านโพน ตำบลโพน อำเภอคำม่วง จังหวัดกาฬสินธุ์ นางเฉลิมขวัญ หล่อตระกูล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ ร่วมงานแถลงข่าวการจัดงานประเพณีบุญบั้งไฟแพรวา จังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีนายสนั่น พงษ์อักษร ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธี โดยงานจัดขึ้นระหว่างวันที่ 29 พฤษภาคม-2 มิถุนายน 2567 (พิธีเปิด 1 มิถุนายน 2567 เวลา 16.30 น. เป็นต้นไป)